วันเวลาปัจจุบัน 16-11-19 -:- 08:20

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 6 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: ไฟห้องเครื่องขึ้น
โพสต์โพสต์แล้ว: 27-01-14 -:- 11:00 
มือใหม่ป้ายแดง

ที่อยู่: 37/140 ถ.รามคำแหง แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กทม.10240

รถแก๊ส มีไฟห้องเครื่องขึ้น ไปลบโค้ตที่อู่แล้ว ขับไปนาน ๆ มันก็ขึ้นมาอีก ทางอู่แนะนำให้ไปที่ศูนย์เพื่อไปเช็ค อยากถามเพื่อน ๆ ว่าเคยเป็นกันไหมและเคยเข้าศูนย์กันไหม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ทางอู่บอกว่าประมาณ 4-5 ร้อยบาท (โค้ตที่ขึ้น PICFRZF-PO420)เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์หรือเคย ช่วยบอกหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้: Re: ไฟห้องเครื่องขึ้น
โพสต์โพสต์แล้ว: 27-01-14 -:- 11:30 

P0420 ประสิทธิภาพของแคทเทอร์ไลติกส์ต่าลง (BANK1)ครับ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: ไฟห้องเครื่องขึ้น
โพสต์โพสต์แล้ว: 27-01-14 -:- 11:53 

ที่อยู่: 37/140 ถ.รามคำแหง แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กทม.10240
ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่อู่ก็บอกคำนี้เหมือนกันและครับ แล้วต้องทำอย่างไรต่อครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 29-01-14 -:- 21:22 
Altis-Club Mania
ภาพประจำตัวสมาชิก

ปัญหา ​P0420 เป็นมากในรุ่น​ 1.8G 2001-2003
แก้ได้คับ​ และนำรถไปวิ่งทดสอบผล
รับประกันไม่หาย​ ไม่มีค่าใช้จ่ายคับ
ค่าเสียหาย​ประมาณ​เท่ากับเปลี่ยน​
หัวเทียน G-power ชุดนึงคับ

- - - - -- - - - - - -- - - - - - -- - - - - - -- - - - - - -- - - - - - -- - - - - - -
ตรวจสอบ*ทุกระบบ* ไม่มีค่าใช้จ่าย สำหรับเพื่อนๆ Altis Club ด้วยเครื่องวิเคราะห์ปัญหาที่อ่านค่า ECU ในรถทั้งคัน (มากกว่า ODB2) กดชื่อ ojung->ส่งข้อความหรือ email-> ojungemail@gmail.com เพื่อติดต่อกลับ

arkhom เขียน:
สวัสดีครับของผม ไฟห้องเครื่องขึ้น ไปที่อู่เช็คโค้ทแล้วเป็น PICFRZF-PO420 คือ ประสิทธิภาพของแคทเทอร์ไลติกส์ต่ำลง (BANK1) อยากรู้ว่ามันคืออะไร ค่าใช้จ่ายในการซ่อมหรือเปลี่ยนสูงไหมครับ และนอกจากศูนย์แล้วมีที่อื่นไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 04-02-14 -:- 05:52 

ojung เขียน:
ปัญหา ​P0420 เป็นมากในรุ่น​ 1.8G 2001-2003
แก้ได้คับ​ และนำรถไปวิ่งทดสอบผล
รับประกันไม่หาย​ ไม่มีค่าใช้จ่ายคับ
ค่าเสียหาย​ประมาณ​เท่ากับเปลี่ยน​
หัวเทียน G-power ชุดนึงคับ

- - - - -- - - - - - -- - - - - - -- - - - - - -- - - - - - -- - - - - - -- - - - - - -
ตรวจสอบ*ทุกระบบ* ไม่มีค่าใช้จ่าย สำหรับเพื่อนๆ Altis Club ด้วยเครื่องวิเคราะห์ปัญหาที่อ่านค่า ECU ในรถทั้งคัน (มากกว่า ODB2) กดชื่อ ojung->ส่งข้อความหรือ email-> ojungemail@gmail.com เพื่อติดต่อกลับ

arkhom เขียน:
สวัสดีครับของผม ไฟห้องเครื่องขึ้น ไปที่อู่เช็คโค้ทแล้วเป็น PICFRZF-PO420 คือ ประสิทธิภาพของแคทเทอร์ไลติกส์ต่ำลง (BANK1) อยากรู้ว่ามันคืออะไร ค่าใช้จ่ายในการซ่อมหรือเปลี่ยนสูงไหมครับ และนอกจากศูนย์แล้วมีที่อื่นไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมจะนำรถไปเช็คโค้ตไฟ เครื่องได้แถวไหนครับ ผมใช้ ALTIS 1.6E 2001 ครับ รถติดแก๊สแบบดูด วิ่งแล้วไฟเครื่องขึ้นครับ
รบกวนขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ ผมอยู่แถวรัตนาธิเบศร์ครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: 05-02-14 -:- 13:37 
ภาพประจำตัวสมาชิก

ผมลงเบอร์ใน Board ไม่ได้ตามกฏ

ช่วยกรุณา ส่งเบอร์โทรมาที่ email-> ojungemail@gmail.com เพื่อผมจะติดต่อกลับไปคับ
จ-พฤ แยกพงษ์เพชร ศ-อ บางบัวทอง คับ โทรคุยกันก่อนได้คับ

SUMATE01 เขียน:
ผมจะนำรถไปเช็คโค้ตไฟ เครื่องได้แถวไหนครับ ผมใช้ ALTIS 1.6E 2001 ครับ
รถติดแก๊สแบบดูด วิ่งแล้วไฟเครื่องขึ้นครับ
รบกวนขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ
ผมอยู่แถวรัตนาธิเบศร์ครับ

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 6 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง