วันเวลาปัจจุบัน 20-08-19 -:- 08:07

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 2 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: Altis CNG ห้องเครื่องยนต์มีกลิ่นเหม็นเหมือนยางไหม้
โพสต์โพสต์แล้ว: 13-08-19 -:- 09:51 
มือใหม่ป้ายแดง

Altis 2013 CNG จะได้กลิ่นเหม็นเหมือนยางไหม้ ตอนที่เปิดกระโปรงหน้าขึ้นครับ เริ่มได้กลิ่นมาประมาณ 3-4 วันแล้ว พยายามหาข้อมูลทางเนตแจ้งว่าให้ตรวจสอบในห้องเครื่องยนต์ อาจมีถุงพลาสติกปลิวมาตกค้าง หรือข้อต่อยางต่างอาจเสื่อม แต่ยังไม่พบต้นตอครับ ท่านใดมีข้อมูลหรือเคยเจอปัญหานี้รบกวนแชร์ด้วยครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้: Re: Altis CNG ห้องเครื่องยนต์มีกลิ่นเหม็นเหมือนยางไหม้
โพสต์โพสต์แล้ว: 14-08-19 -:- 09:54 

สรุปหาต้นตอของสาเหตุที่มีกลิ่นเหม็นเหมือนยางไหม้พบแล้วครับ หลังจากที่เมื่อวานได้พยายามตรวจสอบอย่างละเอียดโดยมุดเข้ามุดออกที่ใต้ท้องรถ ก็พบเจ้าปัญหาคือมีคราบพลาสติกติดอยู่ที่ท่อไอเสียใต้ท้องรถ(ค่อนมาทางหน้ารถ) เมื่อรถวิ่งและท่อร้อนก็เผาพลาสติกไหม้และมีกลิ่นเหม็นลอยขึ้นมาทางห้องเครื่องยนต์ จึงได้จัดการขูดคราบพลาสติกออก และสตาร์ทเครื่องทดสอบดู ไม่พบกลิ่นดังกล่าวครับ สาเหตุคาดว่าน่าจะวิ่งผ่านพวกถุงพลาสติกหรือจอดรถขณะเครื่องร้อนแล้วอาจมีถุงพลาสติกปลิวมาด้านล่างมาเกาะที่ท่อไอเสียครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 2 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง